1. muabanonline78 Guest

Làm thành viên từ:
    Số bài viết: 0
    Em lỡ tay đăng sai tiêu đề mất. Bác mod nào dạo qua sửa hộ em nhé ^^: Biến Windows 7 và Windows 8 thành Mac OS X 10.8 Mountain Lion

Bộ giao diện Mac OS X 10.8 Mountain Lion dành cho Windows 7Windows 8 Consumer Preview đã được ra mắt ngay sau khi hệ điều hành này được Apple cập nhật vài ngày trước. Nếu bạn đang sử dụng Windows 7/8 và muốn trải nghiệm cảm giác do Mountain Lion mang lại, bộ giao diện này bạn không thể không cài. Bộ giao diện sẽ tự động cài các phần mềm của hãng thứ ba để đưa giao diện của và kĩ thuật của Mountain Lion lên Windows 7/8. Dưới đây là hướng dẫn để bạn có một giao diện MAC OS X 10.8 Mountain Lion trên PC.
    Lưu ý: Bộ giao diện này khá khó để xóa và nếu bạn tạo một System Restore cũng không có tác dụng sao lưu. Trước khi cài đặt Mac OS X Mountain Lion Skin Pack, bạn hãy chắc chắn rằng đã sao lưu dữ liệu hoặc ghost máy. Hơn nữa, bạn phải tắt chức năng UAC (User Account Control) trước khi tiến hành cài đặt.
    Vậy bạn cần làm gì? Rất đơn giản, bạn chỉ việc chạy file .exe, đồng ý với các điều khoản sử dụng, chọn mục Custom Installationbỏ chọn cài đặt các ứng dụng Babylon lên máy.

Nhấn Next, bước này bạn sẽ được chọn các thành phần sẽ cài đặt lên máy mình, bao gồm các ứng dụng của bên thứ ba. Để có được một giao diện đẹp và hoàn hảo nhất, bạn nên chọn cả 3.

Sau khi bộ giao diện cài đặt hoàn tất, bạn khởi động lại máy để các thay đổi có hiệu lực. Và kết quả là màn hình của bạn sẽ như bên dưới, với một giao diện mới rất đẹp. Bộ giao diện này đã tích hợp các phần mềm như XWidgets, XLaunchpad, Rocket Dock,... cho ra một kết quả không thể chê. Ngoài ra, nhà phát triển còn đưa thêm giao diện Aero, bạn có thể sử dụng bằng cách vào menu Personalization trên Desktop.

Và đây là hình ảnh của giao diện Mac OS X 10.8 Mountain Lion trên Windows 8.

Download Mountain Lion Skin Pack dành cho Windows 7: Bản cho Windows 32-bit] [Bản cho Windows 64-bit]
    Download Mountain Lion Skin Pack dành cho Windows 8: [Bản cho Windows 32-bit] [Bản cho Windows 64-bit]

Chúc các bạn vui vẻ :">

Theo ThePassion

Theo mình dc biết thì cái này cài rất khó gỡ nhé nên tạo 1 bản gost trước khi cài ....cái này là cho AE nào thích cài thui nhé